LỚP 9A9
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

LỚP 9A9

Đã chuyển hoạt động: thptnguyenhuucanh.forumvi.com-->Web love9a9.tk se tro thanh tap ki yeu mai mai cua lop 9a9(2010).!FOREVER!.

Trang ChínhLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

Share | 

cần có và giữ một tình bạn!

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
nhocloptruong_dangiu
Teen Năng Động
Teen Năng Động
nhocloptruong_dangiu

cần có và giữ một tình bạn!  _
Bài gửiTiêu đề: cần có và giữ một tình bạn!    cần có và giữ một tình bạn!  I_icon_minitimeMon Feb 07, 2011 9:35 pm

Có khi nào bạn tự hỏi bản thân mình, tại sao ta cần phải có một tình bạn hay không? Cuộc sống quanh ta có rất nhiều thú vui, nhiều cách giải trí, … thế nhưng tại sao ta lại cần có một tình bạn. Vui chơi, giải trí giúp tinh thần thoải mái, thư giãn,…còn bạn bè là người có thể lắng nghe và chia sẻ. Bạn là người có chung với mình những sở thích, cùng quan điểm sống,…Điều quan trọng nhất để có được tình bạn bền vững và lâu dài đó là sự chân thật và tính thẳng thắn.

Trong tình bạn, không phải lúc nào cũng là niềm vui và những tiếng cười rộn rã, mà có những lúc cần sự tranh cãi, trong cuộc sống tranh cãi là điều hiển nhiên, sau tranh cãi là giận hờn, có khi là những giọt nước mắt của sự uất ức trong lòng, đó cũng là cách làm cho tình bạn càng hiểu nhau hơn và tình cảm càng thân thiết hơn. Có những người bạn, họ tranh cãi như muốn nỗi cơn điên dại vậy, nhưng chẳng hề gì, họ lại vui vẻ ngay thôi. Hihihi…quy luật cuộc sống là vậy mà.

Cuộc sống có nhiều thay đổi, con người đôi khi cũng thay đổi theo cuộc sống, thay đổi để phù hợp với nhịp sống hiện đại là điều nên làm và rất cần phải làm, không theo kịp cuộc sống ta sẽ bị đào thải. Nhưng đừng thay đổi tình bạn, tìm một người bạn thì dễ, nhưng để giữ một tình bạn thì rất ư là khó. Khoảng cách không làm mất đi tình bạn, và cũng đừng để thời gian làm phai dần tình bạn của chúng ta.

Và tình bạn rất cần có sự tự do, mình thích bạn, quý bạn nhưng đừng để bạn khó thở vì mình, phải trân trọng bạn và tôn trọng quyền riêng tư của bạn. Tình bạn là một tình cảm trong sáng, vô tư,….nhưng trong tình bạn vẫn có tồn tại sự ích kỷ, lòng ganh tỵ,….tình bạn không phải là tình cảm riêng tư, tình bạn không mang tính chiếm hữu và sự tranh giành cho riêng bản thân mình, chúng ta mỗi người có quyền tìm cho riêng mình những người bạn mang đến cho ta niềm vui, sự thoải mái. Dù mình có một tình yêu đôi lứa thì vẫn cần phải có một tình bạn, có những tâm sự, những vấn đề,…mà người mình yêu không hiểu và không thông cảm, nhưng bạn thì vẫn có thể chia sẻ,thấu hiểu và cảm thông. Vì vậy, dù đang có một tình yêu đôi lứa hạnh phúc, vui vẻ,…thì ta cũng đừng từ bỏ tình bạn mà ta cố công xây dựng nên. Tình bạn lúc nào cũng cần phải có và ai cũng cần chọn cho mình vài người bạn gọi là thâm giao, tri kỷ.

Gửi tập thể 9A9 thân iu!
¨¨°º"°¨¨°(llvllouse)°¨¨°º
Teen.....
Teen.....
¨¨°º

Bài gửiTiêu đề: Re: cần có và giữ một tình bạn!    cần có và giữ một tình bạn!  I_icon_minitimeTue Feb 08, 2011 1:15 pm

y hay y hay y hay y hay y hay
y hay y hay y hay y hay y hay y hay y hay
vuasanco_bongda
Teen Năng Động
Teen Năng Động
vuasanco_bongda

Bài gửiTiêu đề: Re: cần có và giữ một tình bạn!    cần có và giữ một tình bạn!  I_icon_minitimeTue Feb 08, 2011 1:28 pm

đúng như vậy nhưng cũng có khi sai ...............
.....tình bạn cần phải có những tính chất j đó hay một số quy luật của cuộc sống.........
.........cuộc sống, tình bạn có thể thay đổi theo thời gian........cuộc sống ko thể nói trước được tình bạn cũng vậy...........................................................................................

..................vui rồi lại buồn cũng có mấy chuyện của tuổi học trò thôi.......................
.........cuộc đời của tuổi học trò khó biết trước được lắm, có nhiều điều bất ngờ.........
.........................................tình bạn là một điều bí ẩn....................................
.............................................chưa ai biết được............................................
Tina
Teen.....
Teen.....
Tina

Bài gửiTiêu đề: Re: cần có và giữ một tình bạn!    cần có và giữ một tình bạn!  I_icon_minitimeMon Feb 14, 2011 8:55 pm

Thi ê . nói thì dễ lém nhưng lèm thì khó lém ....

........ tình bạn mà huk thông củm hỉu cho nhau thì âu phải là tình bạn .........
.... cóa đôi khi con người huk cần tình yêu tình thương của GĐ nhưng cần tình bạn .......
vd như : mình nè
..... trong GĐ mình huk cóa tình thương .... chỉ mong zo lớp mí bạn thông củm và hỉu cho mình .... mình huk dk như mí bạn ..... mí bạn cóa cha cóa mẹ sung sướng hơn nhìu người khác ... trong tình bạn mình cũng đã thay đổi rất nhìu từ nhìu cái ...... mình mún bạn mình tốt zới mình ..... bít an ủi mìh .... bít lèm cho mình zui .... bít thông củm cho mình ..... tình bạn đôi khi cóa cãi thiệt .... nhưng mà cãi xong vẫn lèm bạn của nha ..... mình huk cóa cha mẹ ..... mình chỉ cóa bạn bè ..... mình lun cần mí bạn .......

.......... mình mún mí bạn là bạn tốt của mìh bây h se0 này và mãi mãi mãi ..........
nhocloptruong_dangiu
Teen Năng Động
Teen Năng Động
nhocloptruong_dangiu

Bài gửiTiêu đề: Re: cần có và giữ một tình bạn!    cần có và giữ một tình bạn!  I_icon_minitimeSat Mar 05, 2011 7:10 pm

Tình bạn của A9 mình h đâu mất tiêu òi, trờ lại còn tệ hơn tình trạng cũ nữa. Ko đoàn kết, ko nghĩ cho nhau, ko nói chuyện vs nhau, chán lắm.... Làm sao để A9 trở lại như lúc đi múa đây, vui vẻ lắm lắm. Tuy là cũng có lúc cãi nhau nhưng để hiểu nhau hơn. Bây h vô lớp chán ơi là chán, học tập mệt lắm rùi, ai cũng chỉ mún vào lớp gặp được bạn bè để cùng chia sẻ khó khăn, vượt wa thử thách. Vậy mà... nếu có được niềm vui về tinh thần thì sẽ học tập tốt hơn. Mong sao A9 mình lại thương nhau như trước, ko nói xấu, ko cãi nhau, hãy nói chuyện vs nhau bình thường như những người bạn thật tốt, nha A9! Thời gian được ở gần nhau ko còn bao lâu nữa, vài tháng thôi. A9 hãy trân trọng những phút giây ấy, để lớp mình được vui vẻ, mãi mãi...... Yêu A9 nhìu Nho
KaMa
Teen.....
Teen.....

Bài gửiTiêu đề: Re: cần có và giữ một tình bạn!    cần có và giữ một tình bạn!  I_icon_minitimeMon Mar 07, 2011 10:23 pm

Bn Nỏn vs bn Been dạo này ít chém nhau rồi Smile)
Giải quyết dc cái này trc rồi tính

[You must be registered and logged in to see this image.]
Oº°‘¨O.o°•ßëëñ•°o.O¨‘°ºO
Teen.....
Teen.....
Oº°‘¨O.o°•ßëëñ•°o.O¨‘°ºO

Bài gửiTiêu đề: Re: cần có và giữ một tình bạn!    cần có và giữ một tình bạn!  I_icon_minitimeTue Mar 08, 2011 7:50 pm

Xin lỗi ! Các bạn nói muốn làm cho tình bạn của lớp đc "cái này, cái nọ" nhưng thực sự thì các bạn lại làm ngược lại or ko làm gì hết .Nếu các bạn muốn lên đây nói chuyện cho vui hay là có phong trào thì đc .Muốn thực hiện cái gì chỉ cần "làm" chứ ko cần "nói" văn chương ở đây ,nói mà làm đc thì Tốt .Thân! Very Happy
vuasanco_bongda
Teen Năng Động
Teen Năng Động
vuasanco_bongda

Bài gửiTiêu đề: Re: cần có và giữ một tình bạn!    cần có và giữ một tình bạn!  I_icon_minitimeThu Mar 10, 2011 1:40 pm

giờ tao muốn giống như trước hơn kìa.................chán bây giờ lắm rồi.......
..... tao ko có tào lao nhưng tao sẽ khắc phục ok................
..ko yêu ko thương j nữa hết....ko cãi nhau nữa..................... làm lại từ đầu đi
KaMa
Teen.....
Teen.....

Bài gửiTiêu đề: Re: cần có và giữ một tình bạn!    cần có và giữ một tình bạn!  I_icon_minitimeThu Mar 10, 2011 9:31 pm

vuasanco_bongda đã viết:
giờ tao muốn giống như trước hơn kìa.................chán bây giờ lắm rồi.......
..... tao ko có tào lao nhưng tao sẽ khắc phục ok................
..ko yêu ko thương j nữa hết....ko cãi nhau nữa..................... làm lại từ đầu đi
Mầy nói đúng. Nhưng muốn như trước thì làm ơn mầy như trước đi, rồi tụi tao làm theo =))
Đừng có văn chương rồi làm màu mè ............... cái kỉu đó nữa........ càng làm....... càng gớm.....................
p/s: cái này tao nói thật, ko phải chém mầy, dizz mầy, hay quăng tạ gì hết, tao nói cho mầy sửa. Mầy là người chứ ko phải thú, biết nghe với biết nó ko tốt thì sửa, còn là trâu bò heo chó thì khỏi sửa Smile)
@all: ko phải tui ko lịch sự mà là giới hạn lịch sự con người có hạn =">
vuasanco_bongda
Teen Năng Động
Teen Năng Động
vuasanco_bongda

Bài gửiTiêu đề: Re: cần có và giữ một tình bạn!    cần có và giữ một tình bạn!  I_icon_minitimeSun Mar 13, 2011 7:49 am

con mẹ mầy tao có làm j đâu........những cái đó ko phải là chính biết chưa...
cái chính là những việc làm, tính tình của mỗi người đều khác nhau..............
....nhưng đã có tiến bộ trong việc làm lại từ đầu rồi........cố lên nhé.....
nhocloptruong_dangiu
Teen Năng Động
Teen Năng Động
nhocloptruong_dangiu

Bài gửiTiêu đề: Re: cần có và giữ một tình bạn!    cần có và giữ một tình bạn!  I_icon_minitimeTue Mar 15, 2011 4:01 pm

Tất cả ý kiến đều đúng hết, đừng cãi nhau mà. Trong thời gian wa, mỗi người đều có những việc làm sai trái riêng vẫn ko ai wan tâm tới. Vậy bây h đã wan tâm thì hãy cố gắng giúp đỡ nhau khắc phục, tất cả cùng làm lại từ đầu. Tạo ra trang web này là để lưu giữ lại nhưng kỉ niệm of lớp và cũng để góp ý cho nhau những cái chưa tốt. Nói thẳng ra nhé, con người ko ai hoàn hảo cả, nhưng A9 thì nhất định phải là những con người nhận ra khuyết điểm bít sửa. Ví dụ:
- Tính: +tốt: sống có tình cảm, bít giúp đỡ bạn bè, thật thà
+chưa tốt: tình cảm wa' -> văn chương tào lao
- Khoa: +tốt: chơi tốt vs bạn bè, vui vẻ
+ chưa tốt: có lúc nc vô duyên, lột xác khỏi con người thật bt
- Sang: +tốt: vui vẻ, xàm xàm nhưng cũng vui
+chưa tốt: nhìu lúc xàm wa' -> người khác bực mình
-Thu Anh: +tốt: giúp đỡ bạn bè, có nhìu cái cũng dễ thương
+chưa tốt: nói những chuyện mà người khác ko bít có nên tin hay ko
Còn những gương mặt khác nhưng mỏi tay rùi ko liệt kê ra được, đừng vội xét nét người khác mà trước tiên hãy nhìn lại bản thân mình. Tui cũng vậy thôi, ko tốt lành gì hơn mấy bạn đâu. A9 ơi, chỉ còn vài tháng nữa là xa nhau rùi đó, đừng để những sự ghen ghét làm mờ mắt để rùi sau này hối hận cũng muộn màng mà thôi. Những giây phút này thật sự đáng quí lắm, một chuyến đi chơi liệu có thể lưu giữ lại những kỉ niệm của lớp chúng ta? Đó là do mỗi người cần cố gắng khắc phục sai lầm để cùng hòa nhập vs các thành viên khác. Nếu các bạn thật sự mún lớp trở lại như trước, cố gắng lên nhé! Tui tin mỗi thành viên vẫn còn iu A9 nhìu lắm
Nho Nho Nho Nho Nho Nho Nho Nho Nho Nho Nho
vuasanco_bongda
Teen Năng Động
Teen Năng Động
vuasanco_bongda

Bài gửiTiêu đề: Re: cần có và giữ một tình bạn!    cần có và giữ một tình bạn!  I_icon_minitimeWed Mar 23, 2011 7:59 am

tao mong la nhu vay.........con nhieu van de khac nua.........nhung cung dang khac phuc duoc roi.....

......vui qua ..... vui qua...ngay thang qua nhanh qua, moi do da 4 nam roi....cung gan xa nhau het roi........buon qua buon qua........

...cam on cac ban da cho minh mot tinh ban quy trong cua doi nguoi....... minh rat vui khi duoc hoc lop a9 than thuong.......iu a9 nhieu lam........cam on cac ban than thuong cua minh
¨¨°º"°¨¨°(llvllouse)°¨¨°º
Teen.....
Teen.....
¨¨°º

Bài gửiTiêu đề: Re: cần có và giữ một tình bạn!    cần có và giữ một tình bạn!  I_icon_minitimeSun Mar 27, 2011 3:17 pm

KaMa đã viết:
Bn Nỏn vs bn Been dạo này ít chém nhau rồi Smile)
Giải quyết dc cái này trc rồi tính

[You must be registered and logged in to see this image.]
Tao xl vì tao mà lớp hk dc zui. Sad Sad . Nhưng tao đã làm hết sức mình thuj. Tao thật sự pùn những khi a9 quay lưng vs tao. Nhưng cũng nhờ vậy mà tao cũng bjk dc ra một phần nào đó khiết điểm của tao. Ta mún a9 mình mãi mãi đoàn kết, mãi mãi vui, sắp xa nhau tao pùn lắm nhưng tao chả làm j dc cho lớp. Mong các bạn a9 hỉu và thông cảm cho mình nha. Mình mãi mãi iu a9.

forever love 9a9 class
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: cần có và giữ một tình bạn!    cần có và giữ một tình bạn!  I_icon_minitime

cần có và giữ một tình bạn!

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang