LỚP 9A9
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

LỚP 9A9

Đã chuyển hoạt động: thptnguyenhuucanh.forumvi.com-->Web love9a9.tk se tro thanh tap ki yeu mai mai cua lop 9a9(2010).!FOREVER!.

Trang ChínhLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

Share | 

Chợt nhận ra...

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
nhocloptruong_dangiu
Teen Năng Động
Teen Năng Động
nhocloptruong_dangiu

Chợt nhận ra... _
Bài gửiTiêu đề: Chợt nhận ra...   Chợt nhận ra... I_icon_minitimeFri Jun 17, 2011 4:04 pm

Có ai đi xa nhà một lần mới hiểu hết những giá trị của gia đình, bạn bè và quê hương mình để rồi từ đó nhận ra nhìu điều mà dường như trước giờ mình ko bít....
Lúc trước ở nhà t lun mún đi chơi vì ở nhà chán lắm, ko có gì để iu thương. Những lúc bị pama la hình như t còn mún đi thật xa và ko bao giờ trở về nhà nữa. Nếu như trong các bạn ai đang có những suy nghĩ đó thì hãy bỏ wa đi nhé, vì tình cảm gia đình thật đáng trân trọng bít bao, và chỉ có gia đình là chỗ dựa tốt nhất. Mỗi khi về đến nhà mệt mỏi lun có pama chăm sóc, iu thương và ít bị la hơn. Vì t ko dám làm những phút giây được ở bên pama trở nên vô ích. Đi xa rùi pama ở nhà một mình ko ai lo lắng, đó cũng là một lí do làm t thêm bùn...
Ở một môi trường mới, cuộc sống nhộn nhịp và sôi nổi hơn làm t ko bắt kịp nó. Từ từ rùi cũng wen, thời gian trôi wa nhanh lắm, mới đây mà t đã luyện và thi xong rùi đó. 1 tháng đủ để t làm wen những người bạn mới giàu có hơn, sành điệu hơn và học giỏi hơn những người bạn bên đây. Nhưng KHÔNG, kỉ niệm về A9 và ngôi trường mến iu này ko thể nào nhạt nhòa trong tâm trí t được. A9 là 4 năm sát cánh bên nhau, vui bùn và thật hạnh phúc khi t có A9 bên cạnh, lun wan tâm và ủng hộ t hết mình. Sự hấp dẫn của mấy đứa LX ko đủ sức mạnh làm t we^n đi A9. Mặc dù phải công nhận người ta hơn mình nhìu thứ nhưng tình bạn chưa chắc được như bạn bè mình. Cảm ơn nhé A9!
Đi xa t rất sợ, sợ nhìu thứ. T sợ mình sẽ we^n đi tất cả, t sợ mình sẽ tự cao. Có người nói: "Bây giờ Thi là người LX rùi". Uk thì bây giời t học ở LX, vậy thì sao? T cũng mãi mãi là người CM, là nhỏ lớp trưởng "khó khăn" của A9 ngày nào thôi. Có gì khác biệt đâu ngoài hoàn cảnh sống và cách học tập. Dĩ nhiên là học có cao hơn một chút nhưng cũng bao nhiêu kiến thức đó. Việc học cao là chuyện ôn thi thôi, ko có gì để nói cả. Có ai bít, mỗi lần nghe nói sắp về nhà là trong lòng t như trỗi dậy một tình cảm đặc biệt, về tới quê thấy con người ở quê mình, mặc dù ko wen bít nhưng vẫn thấy vui. Ở LX kiếm một người wen ko phải là chuyện dễ dàng. Về nhà là được sà ngay vào lòng Ba Mẹ và tha hồ cảm nhận tình thương ấy để thêm trân trọng và hối hận nữa. Phải chi lúc trước mình đừng làm Ba Mẹ bùn, giờ nhìn lại thấy Ba Mẹ già hơn trước nhìu, chỉ tại mình...
Xa nhà là cơ hội cho con vi rút "thay đổi" xâm nhập vào người nếu như ko bít giữ mình cẩn thận. Ko cần bít nhỏ LT này sẽ tiếp tục đi xa hay ở đây học, các bạn nhớ nhé, hãy tin vào LT của A9, LT vẫn "khó khăn" và "bảo thủ" như vậy đó. Và lâu lâu nhớ đt hỏi thăm t nha, hjhj. Chúc A9 thi tuyển sinh 10 tốt nhé, cố gắng lên! Chúc tình bạn của A9 là forever nha!
[img][/img][img][/img]
gianggiangonline

Chợt nhận ra... _
Bài gửiTiêu đề: Re: Chợt nhận ra...   Chợt nhận ra... I_icon_minitimeTue Jun 21, 2011 5:12 pm

bạn này bạn viết tâm lý giữ vậy ta , cũng hay đó bạn hiiii
cùng nhau click vào những link này để tham khảo thêm thông tin nhé

[You must be registered and logged in to see this link.] |
[You must be registered and logged in to see this link.]|
[You must be registered and logged in to see this link.]

Chợt nhận ra...

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang